Damay bëggul

Lu tax nga màtt ci joxe sa jëf ci màgg ak bègg Yeesu Kristu, Yàlla rekk mi mate ngir YAW?

Naka ñeent taxawu ñu ñu joxe:

“Dama parewul.”

Waaw, yaa ngi pare ngir mate tey bu sammee amul? Bu dee, tey nga pare na nangu Jesus. Noon la Yàlla ñu la bëgg lool am, waaye am na itam benn sétan ñu la fóó lool. Moo la joxe bépp taxawu ak excuses ngir nga joxe sa jëf ak sa xol ci Jesus. Ndaxte Bible moom la ñu ñaan ‘baay bu bépp xew’.

Wallu, mën na ne dama parewul a bàyyi benn bàkkaar ci sama jëf. Lu bees la. Nu bépp war na jëf ak Jesus benn yoon ci benn yoon. Bu sa bàkkaar bu sa xol bëgg moo la jàpp ci bègg Yàlla ak jënjëf, ndax lu tax? Ak bépp bàkkaar nga bàyyi moo la joxe benn jàmm ak wéer bu gën a mag ci sa xol. Dama la wax.

Joxe. Seet Yàlla ci gëm, ak bàyyi excuses yi ci lëpp. Moo la ndimbal bépp yoon.

“Yàlla am na lu gën a mag ci sama naan yi.”

Xalaat ci wii. Yaa ngi xam ne Yàlla moom mi joxe àdduna bépp mënul a jàpp benn naan ci benn yoon? Yaa ngi xam ne war nga jàpp ci benn liy, wallu ñàkk sa jëf laata Yàlla la jàpp?

Bible wax na ne moo du bëgg benn nit (YAW) a dem ci jënjëf. Bu nga am benn bàkkaar ci suuf, moom itam ñëw na ci suuf ngir mate ak jóg ngir nga mën a sammee!

Moo la jàpp ci sa ñëw ci moom. Bépp suba bu xew, moo la wax ak yoonu sa baax. Du jàpp ci benn yoon. Du xam fan la sa yoon bu jëkk ci suuf. Nga mën a xam ne nga dem ci jënjëf bu nga ñaan ci moom.

Bu nga bëgg wii, seet artikul Damay Xew Bëgg Naan Yërë.

“Dama def lu bon lool.”

Lu bon lool? Yàlla am na ‘bàkkaar bu bon’ wallu ‘bàkkaar bu baax’?

Ci Bible, nu bépp def na lu bon, ndaxte dara mënul a dugg ci jënjëf, te jënjëf du parfe sax. Lu gudd wallu lu mag, nu bépp du dugg. Nu bépp bàkkaar la.

Waaye bègg Yàlla joxe na bépp bàkkaar. Noon Yeesu mate ci krus, ñaari nit ñu mate ak moom. Benn xew Yeesu, waaye benn ñaan Yeesu a sammee. Ak Yeesu wax na ne moo la sammee.

“Dama nit bu baax… du noon ñu ñaari nit.”

Sa jëf bu baax mën na la joxe jënjëf? Yaa ngi xam ne am nga jëf bu baax lool? Am na ñaari problem ci yoon wii.

Benn laaj la, fan la war a def ngir dugg ci jënjëf? Bu ma am benn jëf bu baax gën a gudd?

Benn problem itam la, ‘bu ma mën a dugg ci jënjëf ci sama jëf bu baax, lu tax Yeesu ñëw ci suuf ngir mate?’

Bible wax na ne nu mënul a am jënjëf… joxe rekk la! Waaye war na seet ak gëm.

Jëf bu baax mag na lool, waaye dara mënul a sammee sama bàkkaar. Yeesu rekk ak sa jëf ci krus mën a sammee nu.

Ndax, excuses yi tax? Xew ci ñaan Yàlla a joxe sa jëf ci moom. Ñaan moom a sammee ak a joxe sa Sëriñ, Sammoo ak màgg ci sa jëf. Moo la joxe benn desisyon bu gën a baax ci sa jëf.

Seet artikul Damay Xew Bëgg Naan Yërë, ak nga mën a ñaan naan bu la joxe sa xol bu bees ci sax!




Xarala

Features
Features
Features