Yaw ak man, ak bépp nit ñi ci suuf si ànd ak ñaari jëf: laaj bi ñu la bëgg, laaj bi ñu la soxla, ak laaj bi ñu la nangu.
Lu tax ma la wax ne ma xam lu tax ñu mën a joxe sa ñaari jëf yi?
Lu tax ma la wax ne dama jaayul dara?
Lu tax ma la wax ne ñaari jëf yi ñu mënul a am ci lu ñu joxe, ndaxte ñoom itam ñu joxe rekk la?
Yaa ngi xam, am na woon benn xayma ci sama jëf ci bërë nga xam, ndaxte jàmm, ndaw ak diine ma amul woon. Dama seet ci àdduna ne am na lu gën a gudd ci jëf wi.
Waaye wax na ma ci Yàlla ñu ma bëgg lool ak am na diine ak ndaw ci sama jëf. Yàlla wii du Yàlla bu ñuul ak doora, waaye Yàlla bu bëgg ma ànd ak moom ci jënjëf bu sax ci sama bàkkaar.
Waaye am na problem. Jënjëf parfe la, te man damay parfe! Ndaxte mën naa dugg ci jënjëf. Waaye Yàlla wi joxe na ma yoon ci ndimbalu Jesus Kristu, moom mi ñëw ci suuf ngir bàkkaar sama. Ba ci ñaari fan, o jóg na, yoon wi sax ci moom.
Ndaxte ma ñaan na Jesus ñu ànd ak sama jëf. Ma ñaan na moom ma sammee sama bàkkaar yi ma def, ak ñaan na moom mën a joxe ma ngir jëf ak moom, te du man.
Te xam nga lu jote? Am na ndaw bu bees, jàmm ak diine. Lu ñu xamul la. Te am na sax!
Yaa ngi pare ngir benn bees ci jëf? Bible wax na ne bu nu wax ne Jesus moom lañu ñaan ngir jëf, nu ngi bees bu bees… lu yàgg ñu dem, bépp lu bees!
“Lu tax nga màtt ci joxe sa jëf bépp ci Jesus tey?”
Xew? Xam-xamul? Ñu la gëst? Wallu ci benn xel, mën na ne dañuy jàpp ci xalaat ci lu sax? Mën na ne dañu xam ne Yàlla am na lu gën a mag ci lu ñu la soxla.
Naka xibaar bu baax. Yàlla la bëgg! Te bu nu wax ne bàkkaar yi ñu def ci Jesus, moom mi sammee na lépp… dara… ci lu mag wallu lu gudd. Lu tax nga jàpp ci jëf ak jéy?
Jànge naka ABCs wax ci yoonu jënjëf:
Wax ne ma def lu bon. Dama bàkkaar. Te Yàlla mënul a joxe benn bàkkaar ci jënjëf, te du jënjëf sax.
Gëm ci sama xol ne Jesus ñëw ci suuf ngir bàkkaar sama, ak jóg na, yoon wi sax ci moom.
Wax ne bàkkaar sama ak ñaan ngir sammee bu mag. Pare ngir dem ci bépp bàkkaar ak ndimbalu Yàlla. Wax ne Jesus moom sama Sëriñ ak Sammoo… sama màgg.
Mën nga ñàkk sa jëf laata nga ñëw ci Yàlla. War nga ñëw noon. Moo du gëst ci nu yomb wallu jëf bu baax, ndaxte moom bàkkaar amul. Moo la ñaan ngir sammee ak joxe sañu!
Naka nga xalaat? Lu tax nga màtt ci ñaan Jesus moom sama màgg ci jëf tey? Dara?
Ndax, yaa ngi ñaan naan wii ci sa xol tey?
Joxe naan wii ci kaw tey bu nga mën a wax ci sa xol:
“Yeesu bu ñuul,
dama wax ne ma def lu bon, ak ne dama bàkkaar. Dama bàyyi sama bàkkaar. Dama gëm ne Yaa ma mate ci sama biir ak jóg na. Ndaxte ma wax ne sama bàkkaar yi la. Bàyyi ma sammee ak joxe ma benn bees. Dama ñaan Yaa moom sama màgg ak Sëriñ ci sama xol. Ndimbal ma tey ngir jëf ak Yaa. Dama la jërëjëf ci sa bègg ak sammee bu mag. Dama ñaan wii ci turu Yeesu… amen!”
Bu nga wax ne naan wii ci sa xol, Yàlla nga jàpp tey. Moo la sammee ci bépp lu bon ak bàkkaar nga def. Lu gudd wallu lu mag, sammee na la. Te tey yaa ngi am benn bees bu bees… benn tablo bu bees!
Te naka nga mën a wéer ak jàmm ci bègg Yàlla:
Jàng sa Bible ak ñaan bépp yoon. Dama la sàkku ne jàng ci téere bu Saint John. Moo la wax bépp ci Yeesu ak sa bègg bu mag la. Te naan rekk la wax ak Yàlla. Jërëjëf la ci lu baax ci sa jëf, ak ñaan la xel ci lu doora ci jëf.
Seet benn kilifa ñu gëm ne Bible moom sax la, ak ñu wax ci xam Yeesu ci yoon bu ñuul noon nga tey. Bu nga soxla ndimbal, imel ma te ma la ndimbal.
Joxe sa jëf ci ndox. Moo la ndimbal ngir dëpp sa xol ak sa jëf gën a diir. Sa kilifa mën na la ndimbal ci wii.
Am sa xol ci Xelmu Jàmm. Ñaan Yàlla bépp yoon a la joxe Xelmu Jàmm, ak a joxe sa don yi. Ñaari xarnu yu jëkk ci téere bu Acts mën na la ndimbal.
Wax ñu ñaari nit ci sa naan tey, ak naka Yeesu la sammee.
Tey, benn lu gën a gudd. Ndax nga mën a imel ma tey ci frostygrapes@oasiswm.org, ak wax ma sa desisyon a joxe Yeesu moom sama màgg ci sa xol? Mën na ne ñu jëkk la def wii, wallu nga dem ci yoonu xewxew ak tey nga ñëw dëkk. Ci bépp xaal, damay bëgg a jàpp sa xibaar.
Naka ay sayt web ñu mën a la ndimbal ci sa gëm bu bees ak yéw:
www.needhim.org, www.oneminutewitness.org, ak www.oasisworldministries.org.